Khi nào đất ao, vườn được xác định là đất ở?

Xin hỏi, tiêu chí xác định đất vườn, ao là “phải trong cùng một thửa đất đang có nhà ở và thuộc nhóm đất nông nghiệp”, vậy nhà ở này là “đang có” tại thời điểm được cấp Giấy chứng nhận hay “đang có” tại thời điểm hiện nay và có cần bảo đảm các quy định tại Điều 31 Nghị định 43/2014/NĐ-CP không?

Truy cập nguồn tin